เครื่องทดสอบไฟเบอร์ออปติก

PROLITE-17 เครื่องวัดกำลังแสงไฟเบอร์ออปติก ขนาดพกกระเป๋า

PROLITE-17 Pocket optical meter
เครื่องวัดกำลังแสงของสัญญาณไฟเบอร์ ขนาดกะทัดรัด แต่สมรรถนะสูง ใช้กับ Wavelength 850nm,1300nm,1310nm,1490nm,1550nm และ 1625nm สะดวกพกพาไปใช้งานได้ทุกที่ ทุกเวลา

Joinwit JW3208C มิเตอร์วัดกำลังไฟเบอร์อออปติกขนาดมือถือ

Joinwit JW3208
เหมาะสำหรับงานทดสอบ Loss ของสาย Fiber Optic รองรับความยาวคลื่นแสง 850, 1300, 1310, 1490 และ 1550 nm วัดได้ตั้งแต่ -50 dBm ถึง +26 dBm

PROMAX PROLITE-65/105 เครื่องมือสำหรับงานติดตั้ง Optical Fiber Cable

PROMAX PROLITE-65/105
สำหรับงานติดตั้งเน็ตเวิร์กความเร็วสูง Fiber To The Home (FTTH)
สำหรับเครือข่ายอินเตอร์เน็ตความเร็วสูงกว่า 1 Gigabit ผ่านสายออปติคอลไฟเบอร์ไปยังบ้านโดยตรง หรือที่เรียกว่า GPON (Gigabit Passive Optical Network)

EasySplicer เครื่องเชื่อมต่อสายไฟเบอร์ออปติก ขนาดมือถือ ราคาประหยัด

EasySplicer Handheld Fusion Splicer
EasySplicer เป็นเครื่องเชื่อมต่อสายไฟเบอร์ หรือ Fusion Splicer ขนาดมือถือ ผลิตจากประเทศสวีเดน ราคาประหยัด สำหรับงานติดตั้ง Fiber Optic ทั้งในอาคาร และงานติดตั้งภาคสนาม เช่น FTTX, CCTV
ราคาเพียง 6x,xxx บาท เหมาะสำหรับ Subcontractor ติดตั้งไฟเบอร์ปลายทาง เทียบตัวต่อตัว loss ต่ำกว่าเครื่องราคาถูกอื่นๆมากมาย electrode ใช้ได้ 5,000 ครั้ง คุ้มค่าจริงๆ

LOR-220 SMF/MMF OTDR ความละเอียดสูงยิ่งแบบกระเป๋าหิ้ว

LOR-220 SMF/MMF High Resolution Optical Time-Domain Reflectometer
LOR-220 SMF/MMF เป็น OTDR แบบ singlemode และ multimode ในตัวเดียวกัน มีความแม่นยำระดับแลปแต่มาในแบบมือถือเหมือน OTDR ภาคสนามทั่วไป เหมาะสำหรับผู้ให้บริการโครงข่ายโทรคมนาคม ดาวเทียม ผู้ผลิตอากาศยาน โรงงานผลิตสายไฟเบอร์ออปติกส์และขั้วต่อต่างๆ งานทางทหาร ฯลฯ

PROLITE-63B เครื่องวัดกำลังแสงของสายไฟเบอร์ออปติก รุ่นราคาประหยัด

PROLITE-63B Low cost optical power meter
PROLITE-63B เป็นเครื่องวัดกำลังแสงของสายไฟเบอร์ออปติกที่ใช้งานได้หลากหลาย เหมาะสำหรับงานในห้องแล็บ, LANs, WANs และ CATV รวมถึงงาน optical network ระยะไกล มีมิเตอร์วัดกำลังในตัว สามารถแยกแยะสายสัญญาณ, วัดการลดทอน, ตรวจสอบความต่อเนื่องสัญญาณ

PROLITE-50, 51, 52 Micro OTDR

PROLITE-50, 51, 52 Micro OTDR
The PROLITE-50, PROLITE-51 and PROLITE-52 series are optical fault locating and analyzing tools for fibre optics network, and feature hand-held, compact, lightweight, easy-to-use, intelligent and quick test.

PROLITE-41 Compact optical fibre fusion splicer

PROLITE-41 Compact optical fibre fusion splicer
PROLITE-41 uses advanced Optical Core Alignment fiber adustment technology. Adopt four motors drive, have fiber adjustment function, it is not only used for FTTx environments, but also can be used for the trunk line of a telecommunication system.

PROLITE-40B Fibre optics fusion splicer

PROLITE-40B Fibre optics fusion splicer

  • Automatic fusion splicing on 3 axis (X,Y, Z). Maximum accuracy.
  • Fibre aligning by means of core aligning method.
  • Rechargeable battery operation: 220 splices.
  • Single X or Y view and X & Y view simultaneously.
  • Fibre core can be display clearly.

Joinwit JW3302 Handheld Type OTDR

Joinwit JW3302 Handheld Type OTDR

  • Configuration 650 nm visible light source
  • Quick start :< 5 seconds
  • Unique hotkey desigh: Fast positioning and analysis of events
  • USB/RS-232 data interface
  • 1000 test records storage